Hình ảnh và video sản phẩm
Giá niêm yết:
17.999.000 VND
Giá mua online: 16.399.000 VND Tiết kiệm 1.600.000 VND (-9%)
Giá mua trả góp (6 tháng): 2.733.167 VND / tháng
Trả góp qua thẻ VISA (12 tháng): 1.366.584 VND / tháng
Giá đã bao gồm VAT
Thông số nổi bật
- Dung lượng bộ nhớ: 12GB GDDR6
- Extreme Performance: 2520 MHz (MSI Center)
- Boost: 2505 MHz
- Băng thông: 192-bit
- Kết nối: DisplayPort x 3 (v1.4a), HDMI x 1
- Nguồn yêu cầu: 650 W
Thông số kỹ thuật
| Sản phẩm | Card đồ họa VGA |
| Hãng sản xuất | MSI |
| Model | RTX 4070 VENTUS 2X E 12G OC |
| Engine đồ họa | NVIDIA® GeForce RTX 4070™ |
| Chuẩn Bus | PCI-E 4.0 |
| Bộ nhớ trong | 12GB |
| Kiểu bộ nhớ | GDDR6 |
| Core Clock | Extreme Performance: 2520 MHz (MSI Center) Boost: 2505 MHz |
| Lõi CUDA | 3072 |
| Memory Clock | 21 Gbps |
| Giao diện bộ nhớ | 192-bit |
| Độ phân giải | Digital Max Resolution:7680x4320 |
| Cổng giao tiếp | DisplayPort x 3 (v1.4a) HDMI™ x 1 (Supports 4K@120Hz HDR, 8K@60Hz HDR, and Variable Refresh Rate as specified in HDMI™ 2.1a) |
| Kích thước | 24.2 x 12.5 x 4.3 Centimeter |
| PSU đề nghị | 650 W |
| Power Connectors | 8 pin x1 |
Mô tả sản phẩm
HIỆU NĂNG MẠNH MẼ

Với chiếc lõi mới nhất của DLSS3 mang lại cho Geforce RTX 40 Series sức mạnh được tăng lên gấp đôi so với các phiên bản trước. Giúp tăng tính chân thật của các tựa game, thước phim, hình ảnh bạn xem lên một tầm cao mới. Tối đa hoá sức mạnh của AI trong các tựa game, video, hình ảnh,…. Có thể ép xung tăng tối đa sức mạnh cho VGA mà không sợ nhiệt độ quá cao, giúp sử dụng trong thời gian dài tăng trải nghiệm các tựa game với đồ họa tuyệt vời, xem nhưng thước phim và hình ảnh cực nét. Tuy chỉ sử dụng 2 Fan và sử dụng 8-pin nhưng hiệu năng vẫn luôn cực tốt giúp bạn có thể tuỳ giảm giá thành khi build một bộ PC xuống.
TẢN NHIỆT CỰC ĐỈNH
Card màn hình MSI RTX 4070 VENTUS 2X E 12G OC sử dụng FAN TORX 4.0 được cải tiến trong thiết kế từ đó mang lại hiệu quả tập trung luồng không khí cực kì hiệu quả. FAN TORX 4.0 sử dụng vòng bi kép giúp tăng khả năng quay và tuổi thọ của quạt. Quạt sẽ dừng khi nhiệt độ ở mức tương đối thấp giúp giảm tiếng ồn không cần thiết. Khi nhiệt độ lên trở lại thì quạt sẽ hoạt động bình thường.
BACKPLATE CHẮC CHẮN
Card màn hình MSI RTX 4070 VENTUS 2X E 12G OCsử dụng tầm nền kim loại bền bỉ và chắc chắn còn giúp điều hòa nhiệt độ cực tốt giúp tản nhiệt hiệu quả hơn. COPPER BASEPLATE( Tấm đế đồng): lượng nhiệt tỏa ra của GPU bởi một tấm đế bằng đồng mạ Niken. Corepipe (Lõi ống): được chế tạo chính xác từng chi tiết để tận dụng tất cả các chỗ trống còn lại. Phần hình vuông của ống dẫn nhiệt tiếp xúc hoàn toàn với tấm đế GPU sau đó truyền nhiệt dọc theo toàn bộ chiều dài tản.
Lưu ý: Bài viết và hình ảnh mang tính tham khảo. Cấu hình và đặc tính sản phẩm có thể thay đổi theo từng phiên bản và thời điểm. Quý khách vui lòng xem bảng thông số kỹ thuật chi tiết hoặc liên hệ tư vấn trước khi mua.
Danh mục: Linh Kiện Máy Tính, VGA - Card Màn Hình, VGA NVIDIA, Nvidia RTX 4070, VGA Chuyên Dụng Dành Cho AI, Trung Cấp
Khuyến mãi đặc biệt
[{"tblPromotion":{"ismultiple":true,"id":206344.0,"code":"KM0804265233","type":"1","createDate":"2026-04-08T15:52:07","createBy":2541.0,"effDate":"2026-04-08T15:52:45","expDate":"2026-05-15T23:59:00","countDownDate":null,"stopTriggerRule":null,"note":"Vòng Quay HACOM - PC Lắp ráp - 16/03 đến 15/05/2026","approveDate":"2026-05-11T11:39:59","approveBy":"2420","approveStatus":"2","approveNote":null,"priority":null,"listMultiple":null,"htmlDescription":null,"promotionNote":null,"moTa":"
VÒNG QUAY HACOM
Từ ngày 16/03/2026 đến 15/05/2026, khi mua PC lắp ráp tại HACOM, Quý khách hàng có cơ hội nhận được Hệ thống mô phỏng lái xe HACOM Racing & Rất nhiều phần quà cực giá trị (chi tiết chương trình xem tại đây)
"},"tblPromotionItemPrimary":[{"id":523250.0,"idPromotion":206344.0,"idItemPrimary":225023.0,"discountPercent":0.0,"max":0.0,"min":1.0,"discountAmount":0.0,"priceDiscount":0.0,"price":0.0,"price1":0.0,"price2":0.0,"price3":0.0,"itemCode":"VGMS0517","webPrice":0.0,"discountPrice":null}],"tblPromotionItemGift":[],"tblPromotionItemAddOn":[],"discount":0.0}]Thông báo quan trọng
Sản phẩm đã ngừng kinh doanh





