Hình ảnh và video sản phẩm
Giá mua online: 8.399.000 VND
Giá mua trả góp (6 tháng): 1.399.834 VND / tháng
Trả góp qua thẻ VISA (12 tháng): 699.917 VND / tháng
Giá đã bao gồm VAT
Thông số nổi bật
- Nhân đồ họa Nvidia RTX 3060
- Số nhân Cuda: 3584
- Xung nhịp GPU tối đa: 1807 Mhz
- Bộ nhớ Vram: 12GB GDDR6
Thông số kỹ thuật
| Sản phẩm | VGA - Cạc đồ họa |
| Tên Hãng | MSI |
| Model | RTX 3060 VENTUS 3X OC 12 GB |
| Engine đồ họa | NVIDIA® GeForce RTX™3060 |
| Bộ nhớ trong | 12GB |
| Kiểu bộ nhớ | GDDR6 |
| Bus | 192-Bit |
| Engine Clock | Boost: 1807 MHz |
| Cuda Cores | 3584 |
| Memory Speed | 15Gbps |
| Chuẩn khe cắm | PCI Express 4.0 |
| Độ phân giải | Digital Max Resolution 7680 x 4320 |
| Hỗ trợ màn hình | 4 |
| Cổng giao tiếp | DisplayPort 1.4a x 3 HDMI v2.1 x 1 |
| Kích thước | 30.5 x 12.0 x 4.2 Centimeter |
| Công suất nguồn yêu cầu | 550W |
| Đầu nối nguồn | 1x8-pin |
| DIRECTX | 12 API |
| OPENGL | 4.6 |
| Hỗ trợ màn hình | 4 |
Mô tả sản phẩm
Card màn hình MSI RTX 3060 VENTUS 3X OC là một trong những sản phẩm tầm trung của MSI phục vụ cho nhu cầu gaming ở độ phân giải 2K. Đây là card đồ họa sử dụng kiến trúc Ampare hoàn toàn mới cùng nhân RT thế hệ 2, nhân Tensor thế hệ 3, Nvidia RTX IO, VRAM GDDR6 và sản xuất trên tiến trình 8nm được Samsung làm riêng.

Hiệu năng của Card màn hình MSI RTX 3060 VENTUS 3X OC
Được trang bị nhân đồ họa Nvidia RTX 3060, Card màn hình MSI RTX 3060 VENTUS 3X OC có hiệu năng tốt hơn RTX 2060 và chơi tốt tất cả những game khủng hiện nay ở độ phân giải 2K và setting đặt ở mức cao.
Công nghệ làm mát 3 quạt toàn diện
Công nghệ làm mát mới của MSI bao gồm:
- Các cánh quạt kép có răng cưa
- Cool 360 gồm 1 ống dẫn nhiệt chạy toàn bộ bề mặt VGA giúp tản nhiệt cân bằng
- Bề mặt tiếp xúc với GPU siêu phẳng
- Thermal pad dán sẵn

Tùy chỉnh mọi thứ với MSI Dragon Center
Tăng hiệu năng, điều chỉnh ánh sáng, tốc độ quạt, nhiệt độ,.. tất cả đều được tích hợp trong MSI Dragon Center

Danh mục: Nvidia RTX 3060, Linh Kiện Máy Tính, VGA - Card Màn Hình, VGA NVIDIA
Khuyến mãi đặc biệt
[{"tblPromotion":{"ismultiple":true,"id":206344.0,"code":"KM0804265233","type":"1","createDate":"2026-04-08T15:52:07","createBy":2541.0,"effDate":"2026-04-08T15:52:45","expDate":"2026-05-15T23:59:00","countDownDate":null,"stopTriggerRule":null,"note":"Vòng Quay HACOM - PC Lắp ráp - 16/03 đến 15/05/2026","approveDate":"2026-05-11T11:39:59","approveBy":"2420","approveStatus":"2","approveNote":null,"priority":null,"listMultiple":null,"htmlDescription":null,"promotionNote":null,"moTa":"
VÒNG QUAY HACOM
Từ ngày 16/03/2026 đến 15/05/2026, khi mua PC lắp ráp tại HACOM, Quý khách hàng có cơ hội nhận được Hệ thống mô phỏng lái xe HACOM Racing & Rất nhiều phần quà cực giá trị (chi tiết chương trình xem tại đây)
"},"tblPromotionItemPrimary":[{"id":523320.0,"idPromotion":206344.0,"idItemPrimary":224897.0,"discountPercent":0.0,"max":0.0,"min":1.0,"discountAmount":0.0,"priceDiscount":0.0,"price":0.0,"price1":0.0,"price2":0.0,"price3":0.0,"itemCode":"VGMS0407","webPrice":0.0,"discountPrice":null}],"tblPromotionItemGift":[],"tblPromotionItemAddOn":[],"discount":0.0}]Thông báo quan trọng
Sản phẩm đã ngừng kinh doanh
Đánh giá từ khách hàng đã mua Card màn hình MSI RTX 3060 VENTUS 3X OC 12 GB (12GB GDDR6, 192-bit, HDMI +DP, 1x8-pin)
⭐ Đánh giá trung bình: 5/5 (1 đánh giá)






